![](https://eng.siam.edu/wp-content/uploads/2023/03/333618074_1230160310940683_6698732344921849315_n-1.jpg)
ภาควิชาวิศวกรรมยานยนต์ ส่งทีม Exceed AE (รถเครื่องยนต์), และ EXCEED_AE EV (รถไฟฟ้า) เข้าร่วมการแข่งขัน Student Formula 2023 ชิงถ้วยพระราชทานจากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระหว่างวันศุกร์ที่ 24 – วันอาทิตย์ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2566 ณ สนามปทุมธานีสปีดเวย์ จังหวัดปทุมธานี โดยมีอาจารย์พีรยุทธ ทองเต็ม เป็นผู้จัดการทีม ผลการแข่งขัน ทีม Exceed AE ได้รับถ้วยรวมที่ 2 ที่ 1 เป็นของ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ทีม ลูกพระบิดา และ
ที่ 3 ทีม black pearl. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี โดยทีมที่เข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด รถเครื่องยนต์ 18 ทีม และ รถไฟฟ้า (EV) 12 ทีม
![](https://eng.siam.edu/wp-content/uploads/2023/03/333398297_535987125182943_9022326095939896281_n-1024x768.jpg)
![](https://eng.siam.edu/wp-content/uploads/2023/03/333618074_1230160310940683_6698732344921849315_n-768x1024.jpg)
![](https://eng.siam.edu/wp-content/uploads/2023/03/333667716_759972738631605_6993343675529855565_n-1024x768.jpg)
![](https://eng.siam.edu/wp-content/uploads/2023/03/333686142_754480445934219_4537586933569499749_n-1024x768.jpg)